CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG SÔNG VÂN XIN KÍNH CHÀO QUÝ KHÁCH. CHÚC QUÝ KHÁCH MỘT NGÀY AN LÀNH VÀ MAY MẮN.

SLIDE1 WELCOME_TO_SONGVANJSC NH P 1

Thêm tiêu đề 1

2.Muốn tách thửa nhưng không đủ diện tích theo quy định của pháp luật thì phải làm sao?

Để được tách thửa đất thì diện tích đất được tách phải đảm bảo điều kiện về diện tích tối thiểu được tách thửa do UBND cấp tỉnh ban hành. Trường hợp này của bạn không đủ điều kiện tách thửa, tuy nhiên tại Nghị định 43/2014/NĐ-CP hướng dẫn một số điều của Luật Đất đai 2013 có quy định như sau: Điều 29. Cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất đối với trường hợp thửa đất có diện tích nhỏ hơn diện tích tối thiểu “…3. Trường hợp người sử dụng đất xin tách thửa đất thành thửa đất có diện tích nhỏ hơn diện tích tối thiểu đồng thời với việc xin được hợp thửa đất đó với thửa đất khác liền kề để tạo thành thửa đất mới có diện tích bằng hoặc lớn hơn diện tích tối thiểu được tách thửa thì được phép tách thửa đồng thời với việc hợp thửa và cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho thửa đất mới.” Căn cứ theo quy định trên, thì miếng đất của bạn có thể được tách thửa nếu được hợp thửa với thửa đất liền kề để tạo nên thửa đất bằng hoặc lớn hơn diện tích đất tối thiểu được tách thửa.

 
 

Ý kiến khách hàng

Đăng ký nhận tin

Email(*)
Trường bắt buộc

Ý kiến khách hàng(*)
Trường bắt buộc chọn

Ý kiến riêng
Invalid Input

Gửi

HÀNG HOT

cover

VIDEO HƯỚNG DẪN PHÁP LÝ

Hotline

Xin liên hệ: 24/7

0938282102
( Mr.Dương)

  •  
  •  

Tìm kiếm sản phẩm

Thống kê truy cập

hinh cuoi

CÔNG TY CỔ PHẦN ĐẦU TƯ XÂY DỰNG SÔNG VÂN

SONGVANJSC

Địa chỉ: 47 Trần Thiện Chánh, Phường 12, Quận 10, TP.Hồ Chí Minh
Hotline: 0938282102

Facebook

Kết nối

Xin cảm ơn quý khách đã ghé thăm trang web của chúng tôi

 

Liên hệ

Họ tên(*)
Trường bắt buộc

Điện thoại(*)
Nội dung yêu cầu nhập

Email
Trường bắt buộc

Tài chính
Invalid Input

Vị trí
Invalid Input

Hướng
Invalid Input

Hệ thống nhà
Invalid Input

Nội dung(*)
Trường bắt buộc

Gửi ngay

Tư vấn theo yêu cầu